Chịu khó học hỏi, mạnh dạn đầu tư máy móc nên đến nay cơ sở sản xuất bánh tráng Hải An của anh Xa Văn An ở thôn Thi Lai (Duy Trinh, Duy Xuyên) từng b
Xem thêmVừa “căng mình” xoay xở trước những tác động của dịch bệnh đến hoạt động sản xuất kinh doanh, các doanh nghiệp khởi nghiệp, doanh nhân trẻ trong tỉnh
Xem thêmTuổi thơ từng thích thú với việc nuôi heo đất và trăn trở với những thú vui công nghệ không lành mạnh của trẻ em ngày nay, chị Ngô Thị Hương (thôn Vin
Xem thêmQua lời kêu gọi của ông Phan Việt Cường (Bí thư Tỉnh ủy Quảng Nam) về việc chung tay phòng chống dịch Covid-19, nhiều nông dân trên địa bàn đã dùng ch
Xem thêmSáng nay 7.4, Hợp tác xã (HTX) Thực phẩm sạch Phú Ninh trao tặng 500kg gà thịt với tổng trị giá khoảng 75 triệu đồng cho khu cách ly tập trung phòng
Xem thêmBằng niềm đam mê với nghề nấu bánh chưng truyền thống của gia đình, cô gái trẻ Huỳnh Thị Thu Thủy, phố Mỹ Thạch Đông, phường Tân Thạnh, Thành phố Ta
Xem thêm